banner
English
Ngày 20 tháng 9 năm 2021
Trang chủ Chi tiết câu hỏi
Sau khi uống thuốc phá thai khẩn cấp, có dấu hiệu gì?
Sau khi uống thuốc phá thai khẩn cấp, có dấu hiệu gì?
 

 

 

Sau khi uống thuốc phá thai khẩn cấp, có dấu hiệu gì?

Thuốc phá thai khẩn cấp làm thay đổi lượng hormone nội tiết trong cơ thể. Vì vậy sau khi uống cơ thể sẽ có một số phản ứng khó chịu như sau:

 

  •  Ảnh hưởng đến tiêu hóa: Một nửa trong số những người uống thuốc tránh thai khẩn cấp có những rối loạn về tiêu hóa như: buồn nôn, đau bụng, đầy hơi… Nếu nôn thuốc ra, bạn cần uống bổ sung liều khác ngày nếu không sẽ có nguy cơ có thai. Nếu quá dễ nôn bạn hãy uống trước khi đi ngủ để tránh bị nôn.
  •  Ảnh hưởng thần kinh: nhức đầu, chóng mặt, loạn thị
  • Căng tức ngực: Sự thay đổi hormone đột ngột dẫn đến căn tức ngực, giống dấu hiệu này trước chu kỳ kinh nguyệt.
  • Ra máu âm đạo: Hầu hết các trường hợp uống thuốc tránh thai khẩn cấp sẽ bị ra máu âm đạo. Bạn không cần lo lắng quá vì dấu hiệu này sẽ nhanh chóng biến mất. 
BÀI VIẾT LẤY NGUỒN TỪ WEBSITE 
PHÒNG KHÁM ĐA KHOA QUỐC TẾ HÀ NỘI 
  • Hotline: 0869.725.632 - 024.37.152.152 
  • Đặt lịch hẹn BÁC SỸ : tại đây 
Bài Viết Tham Khảo:
;
Người hỏi: Sau khi uống thuốc phá thai khẩn cấp, có dấu hiệu gì?( 11:17 10-05-2021 )
CÂU TRẢ LỜI
Chưa có câu trả lời cho câu hỏi này